top of page

AKAI NA

FREDDY DA RUTH CANAVIRI
impresiondelcalendarioenpdf-140222122241-phpapp01-1_002-2.jpg

Ezekiyel 7:1-27
1 Ubangiji ya yi magana da ni, ya ce, 2Ya kai ɗan mutum, ni Ubangiji Allah na ce wa ƙasar Isra'ila: Ƙarshen yana zuwa a kusurwoyi huɗu na duniya. , Zan aukar da fushina a kanku, in hukunta ku bisa ga al'amuranku. Zan sa muku dukan abubuwan banƙyama. Kafin in sa muku al'amuranku, abubuwan banƙyama za su kasance a tsakiyarku. Za ku sani ni ne Ubangiji.
5 Ubangiji Allah ya ce, “Mugunta, ga shi, masifa tana zuwa. ya tayar muku da hankali; Ga shi, yana zuwa. 7 Safiya ta zo muku, ya mazaunan duniya! lokaci ya zo, yini ya kusa; Ranar hargitsi, ba na murna ba, a bisa duwatsu.” 8 Yanzu da sannu zan zubo muku da hasalata, in cika fushina a kanku, in hukunta ku bisa ga al'amuranku. Zan sa muku abubuwan banƙyama.” 9 Idona ba zai ji tausayi ba. Zan sa muku bisa ga al'amuranki, abubuwan banƙyama za su kasance a tsakiyarki. Za ku kuwa sani ni Ubangiji ne mai azabtarwa.
10 Ga ranar, ga shi, tana zuwa. safiya ta tashi; Sanda ta yi fure, girmankai ya toho. Ba wanda zai ragu a cikinsu, ko na taronsu, ko ɗaya daga cikin nasu, ko ɗaya daga cikinsu wanda zai yi baƙin ciki. Kada mai saye ya yi farin ciki, mai sayarwa kuma, kada ya yi kuka, gama fushi yana kan taron jama'a duka. Gama ba za a kawar da wahayin dukan taron jama'a ba, saboda muguntarsu kuma ba wanda zai iya kāre ransa.
14 Za su busa ƙaho, su shirya kome, ba kuwa wanda zai tafi yaƙi. Gama hasalata tana bisa dukan taron jama'a.” 15 Daga marar takobi, Daga cikin annoba da yunwa. Duk wanda yake cikin saura zai mutu da takobi, Duk wanda yake cikin birni yunwa da annoba za su cinye su, ɗaya saboda muguntarsu. Za su ɗamara da tsummoki, tsoro zai rufe su. Za a kunyata kowace fuska, dukan kawunansu kuma za a aske.” 19 Za su watsar da azurfarsu a tituna, Za a zubar da zinariyarsu. Azurfansu ko zinariyarsu ba za su iya cece su a ranar hasalar Ubangiji ba. Ba za su ƙosar da ransa ba, Ba kuwa za su cika hanjinsa ba, Domin ya zama abin tuntuɓe ga muguntarsa, Abin banƙyama ne.” 21 Na bashe ta a hannun baƙi don a washe ta, ta zama ganima. Mugaye na ƙasar, za su ƙazantar da ita.” 22 Zan kawar da fuskata daga gare su, a lalatar da wurina. don mahara za su shiga cikinta su ƙazantar da ita.
23 Ku yi sarka, gama ƙasar tana cike da laifuffuka na jini, birnin kuma yana cike da tashin hankali, 24 Domin haka zan kawo mugayen al'ummai, Za su mallaki gidajensu. Zan kawar da girmankai na maɗaukaki, Za a ƙazantar da wuraren tsattsarkan su. Za su nemi salama, ba kuwa za a yi. Za su nemi amsa daga wurin annabi, amma shari'a za ta rabu da firist, majalisar dattawa kuma za ta rabu da su. ƙasar za ta yi rawar jiki; Zan yi da su bisa ga yadda suke, Zan hukunta su da hukuncinsu. Za su sani ni ne Ubangiji.

bottom of page